![](http://www.skn.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/Banner-web-skn.png)
จดหมายข่าวสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
วันพุธที่ 31 มกราคม 2567
ดร.จรุญ จารุสาร ผู้อำนวยการโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี มอบหมายให้งานอนามัยโรงเรียนดำเนินการร่วมกับกองงานสาธารณสุข เทศบาลนครปากเกร็ด ฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก HPV (เข็มที่2) ให้แก่นักเรียนหญิงระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ตามแนวทางการสร้างเสริมภูมิคุ้มกันของกระทรวงสาธารณสุข โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย เพื่อให้นักเรียนมีภูมิคุ้มกันโรคมะเร็งปากมดลูก อย่างครอบคลุม ณ ห้องโสตทัศนศึกษา
![](https://www.skn.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1-2-5.jpg)